Ƙasar Ingila (United Kingdom) Yin bikin tsohuwar tarihin da kuma al'adun da suka bambanta na Ƙasar Ingila.
Ɓangon Ƙasar Ingila (United Kingdom) emoji yana nuna tutar Jarida (Union Jack), wadda ta haɗa gicgiyen Sarki George, Sarki Andrew, da kuma Sarki Patrick. A wasu na'urori, ana nuna ta a matsayin tuta, yayin da a wasu kuma, tana iya fitowa kamar haruffa GB. Idan wani ya aiko maka da 🇬🇧 emoji, yana nufin ƙasar Ingila (United Kingdom) yake magana akai.
🇬🇧 Ƙasar Ingila (United Kingdom) emoji tana wakiltar tutar ƙasar Birtaniya (United Kingdom), wata ƙasa a Yammacin Turai.
Danna kawai kan emoji 🇬🇧 da ke sama don kwafi shi nan take zuwa allo. Sa'an nan zaka iya liƙa shi a ko'ina - a saƙonni, kafofin sada zumunta, takardu, ko kowanne app da ke goyon bayan emoji.
An gabatar da emoji 🇬🇧 ƙasar ingila (united kingdom) a cikin Emoji E0.6 kuma yanzu ana tallafa masa a duk manyan dandamali ciki har da iOS, Android, Windows, da macOS.
Emoji 🇬🇧 ƙasar ingila (united kingdom) yana cikin rukunin Tutar, musamman a ƙananan rukunin Tutocin Kasa.
Sunan 'Union Jack' (ko Union Flag) ya samo asali ne daga haɗa sandar gicciyen St. George na Ingila, St. Andrew na Scotland, da St. Patrick na Ireland cikin ƙirar guda ɗaya. Yana wakiltar haɗin kan waɗannan ƙasashe. A zahiri, 'Jack' yana nufin amfani da shi a jiragen ruwa, amma duka kalmomin biyu suna karɓuwa.
Lokacin da aka ƙirƙira Union Flag a 1606, Wales tuni ta kasance wani ɓangare na Ingila a bisa doka sakamakon dokokin Wales. A 1801 lokacin da aka ƙara sandar gicciyen Ireland, Wales har yanzu ba ta da wakilci daban. Akwai shawarwari akai-akai na ƙara abubuwan Welsh a cikin ƙirar.
| Sunan Unicode | Flag: United Kingdom |
| Sunan Apple | Flag of the United Kingdom |
| Hakanan A Sani Da | UK Flag, Union Flag, Union Jack |
| Unicode Hexadecimal | U+1F1EC U+1F1E7 |
| Unicode Decimal | U+127468 U+127463 |
| Tsere Tsari | \u1f1ec \u1f1e7 |
| Rukuni | 🏴☠️ Tutar |
| Rukunin Ƙanana | 🇺🇸 Tutocin Kasa |
| Bayani | L2/09-026, L2/07-257 |
| Nau'in Emoji | 1.0 | 2015 |
| Sunan Unicode | Flag: United Kingdom |
| Sunan Apple | Flag of the United Kingdom |
| Hakanan A Sani Da | UK Flag, Union Flag, Union Jack |
| Unicode Hexadecimal | U+1F1EC U+1F1E7 |
| Unicode Decimal | U+127468 U+127463 |
| Tsere Tsari | \u1f1ec \u1f1e7 |
| Rukuni | 🏴☠️ Tutar |
| Rukunin Ƙanana | 🇺🇸 Tutocin Kasa |
| Bayani | L2/09-026, L2/07-257 |
| Nau'in Emoji | 1.0 | 2015 |